สื่อประชาสัมพันธ์ > ข่าวสารและกิจกรรม
16 พ.ค. 65
![นำวิวัฒน์ปันน้ำใจWelcome Back to Schoolเพื่อเด็กไทยปลอดภัย มั่นใจในวันเปิดเทอม](https://www.namwiwat.com/frontend/image/News/news2.png)
วันนี้ (16 พฤษภาคม 2565) นายวิศิษฐ์ ชัยเทอดเกียรติ ประธานเจ้าหน้าที่สายงานปฏิบัติการและกรรมการบริหาร บริษัท นำวิวัฒน์การช่าง (1992) จำกัด นำทีมพนักงานระดมพลังกาย พลังใจ ช่วย ทำความสะอาดพื้นที่โดยรอบอาคารเรียน ห้องเรียน ห้องสมุด ห้องประชุม สนามเด็กเล่น รวมถึงนำเทคโนโลยีการพ่นฆ่าเชื้อในอากาศและบนพื้นผิว เพื่อกำจัดและป้องกันการแพร่ระบายของเชื้อไวรัสโควิด 19 ให้กับโรงเรียนวัดคู่สร้าง จ.สมุทรปราการ
กิจกรรมในครั้งนี้ ทางบริษัทฯ เล็งเห็นถึงการเสริมสร้างความปลอดภัยและสุขอนามัยที่ดีให้กับนักเรียน ซึ่งจะเป็นอนาคตของชาติ คุณครู และบุคลากรผู้เป็นกำลังหลักของการพัฒนาเด็กและเยาวชนอย่างมั่นใจเมื่อถึงเวลาของเปิดปีการศึกษาอีกครั้งในวันพรุ่งนี้ (17 พฤษภาคม 2565) ตามประกาศกระทรวงศึกษาธิการ